Sunday, May 11, 2014

Njia Tatu Zinawezekana Kutumiwa na Museveni na Kagame Kwa Kuanzisha Ufalme wa Wa Tutsi na Wahima Katika Barani Africa ya Kati na Mashariki


Viumbe wa Kitutsi Dola asili kutoka kushindwa Watutsi, katika Rwanda na Wahutu mwaka 1959 Social Mapinduzi na Watutsi, / Bahororo kushindwa kupata wilaya tofauti katika Ankole wakati wa uhuru Uganda na kushindwa na Bairu katika uchaguzi wa Ankole kuongoza hadi uhuru mwaka 1962.

Nilotic Watutsi, wakimbizi katika Uganda kutoka Rwanda na kinyongo Nilotic Watutsi, / Bahororo katika Uganda kazi pamoja kuanzia mapema miaka ya 1960 kuwakamata nguvu na jeshi la maana kwa kutumia Uganda kama msingi na upya utawala juu ya Bantu watu awali katika Uganda , Burundi , Rwanda na DRC na kisha kupanua na nchi nyingine katika Pembe ya Afrika , Mashariki ya Afrika na hatimaye Kusini mwa Afrika. Hiyo ni kwa nini katika sehemu kubwa Angola , Namibia na Zimbabwe alijiunga na Kabila wakati Uganda na Rwanda walivamia DRC kwa mara ya pili kuanzia mwaka 1998 za kusini mwa Afrika walikuwa wakijaribu kuzuia viumbe wa Kitutsi Dola katika Mashariki ya Afrika na kwa ugani kuacha ni kutoka kueneza . Kusini mwa Afrika.

Wakati chaguo kijeshi (Plan A ) hakuwa na mavuno matokeo ya haraka , Uganda kwa msaada wa Rwanda kujiingiza katika Plan B ya kufuatilia kwa haraka kisiasa shirikisho katika Afrika Mashariki jamii mbele ya ushirikiano wa kiuchumi. Kama Plan B atashindwa au ikiendelea polepole , Mpango C utatekelezwa. Huu una lengo la kukatwa kusini magharibi Uganda , mashariki mwa DRC na kujiunga nao kwa Rwanda na Burundi na kutangaza shirikisho kisiasa. Mazungumzo ya sasa kati ya Rwanda na Uganda ya kuondoa mipaka Jumuiya ya Afrika Mashariki ni sehemu ya Watutsi Dola mradi huo. Inawezekana Uganda na Rwanda inaweza kutangaza malezi ya shirikisho kwa kuondoa mpaka kati ya nchi hizo mbili. Nchi zote mbili na mpira muhuri bunge ambayo kupitisha .

Uumbaji wa Kitutsi Dola ni kuendelea kama ilivyopangwa Ingawa baadhi ya watu wamekanusha kuwa Watutsi, ni kujenga Watutsi Dola awali kufunika Burundi , DRC, Rwanda na Uganda na nchi nyingine baadaye katika katikati Afrika (kutoka Bahari ya Hindi Coast kwa Bahari ya Atlantic Coast) na Pembe ya Afrika na hatimaye Kusini mwa Afrika kuna ushahidi wa kutosha kwa kuthibitisha makosa yao ( Alec Russel 2000; Joseph WEATHERBY 2003 na EIR Ripoti Maalum 1999). Namibia alijiunga na 1998/99 vita kimekuwa na Rwanda na Uganda dhidi ya DRC kwa sababu kuna viongozi hawakuwa na uhakika gani kufuata baada ya kushindwa wa vikosi vya DRC.

Historia ya Watutsi Dola mradi
A TUTSI SOLDIER MUTILATING A HUTU KID'S BODY
IN EASTERN DRC
Kuelewa historia ya malezi ya Watutsi Dola moja mahitaji ya kuwaeleza jitihada za kurejesha muda mfupi Mpororo ufalme na kupanua ndani ya Watutsi Dola na kwa nini Museveni aliongea mengi kuhusu Pan wa Afrika na udhaifu wa balkanization katika Afrika Mashariki ingawa anapendelea balkanization kwa Uganda . Mpororo ufalme iliundwa na mgawanyiko Watutsi, kikundi kutoka Rwanda katika katikati ya karne ya kumi na saba ( 1650s ) na ilidumu chini ya au miaka 100. Mpororo kufunikwa sehemu ya sasa ya siku kaskazini mwa Rwanda , wengi wa kusini magharibi Ankole ( Ntungamo ) na sehemu ya Kigezi yanayopakana na Ankole (SR Karugire 1980; GN Uzoigwe 1982 na Christopher EHRET 2002).

YOWELI MUSEVENI AND PAUL KAGAME

Wakati Mpororo ufalme disintegrated kutoka kuoza ndani, baadhi Bahororo akarudi Rwanda (Christopher EHRET 2002) na wengine walikimbilia Rujumbura karibu 1,800 wakati wengine walikaa katika Ankole (Paulo Ngorogoza 1998 na GN Uzoigwe 1982). Sehemu Mpororo katika Uganda zimeunganishwa katika wilaya Ankole na Kigezi . Wale walio katika Rwanda akaenda kupanua Rwanda. Jina Mpororo akatoka nje ya matumizi na hawakuwa kufikiri juu ya ramani yoyote ya Uganda mpaka baada ya Museveni alitekwa madaraka mwaka 1986. Neno Mpororo sasa ni yameandikwa juu ya ramani Uganda katika mkoa wa kusini magharibi kukaza mwendo kutoka mashariki mwa DRC mpaka katika magharibi na mpaka wa Rwanda katika mashariki . Karugire ina aliona : « Lakini hapa [ Mpororo ] watu , kutawanywa kama walikuwa , na tenaciously alibakia Bahororo katika kila kitu lakini istilahi ya kijiografia kwenye ramani ya Uganda ambao kukosekana haionekani kuwa na hisia wowote juu yao.
Wakati wa kipindi cha ukoloni, haki juu ya uhuru , dua juu ya ombi ilikuwa iwasilishwe na maafisa wa kikoloni kwa ajili ya viumbe wa wilaya Mpororo msingi reconstitution wa ufalme wao wa zamani » (SR Karugire 1980). Mahitaji kwa ajili ya wilaya tofauti katika Ankole kwa Bahororo imethibitishwa na Nelson Kasfir (Victor A. Olorunsola 1972). Hata hivyo, Bahima hakuwa kukubali ombi na Bahororo hakuwa na kupata wilaya tofauti katika Ankole . Hawakuwa kusahau na hali ilikuwa mbaya zaidi kutokana na Bahima kukataa Museveni kuongoza DP katika 1980 uchaguzi na kukataa kura kwa ajili yake katika mashindano ya bunge na Sam Kutesa katika mwaka huo huo ( baadhi ya kuamini Museveni alikanusha Bahima ufalme kama malipo kwa ajili ya kukataa Bahororo wilaya katika Ankole na kumkataa Yesu katika uchaguzi wa 1980).

SAM KUTESA

Mashindano ya kisiasa Uganda ya msingi utawala wa wengi kusukuma Bahima na Bahororo nje ya madaraka katika Ankole kama Bairu kunufaika kutokana na wengi wao namba na alishinda uchaguzi huo kwa ofisi ya kisiasa katika ngazi ya kitaifa na wilaya, sidelining Bahima na Bahororo ambaye alikuwa inaongozwa katika jukwaa la siasa tangu siku kabla ya ukoloni . Wakati huo huo matukio ya kisiasa katika Rwanda ilisababisha mwaka 1959 Social Mapinduzi kwamba aliona nguvu ya kisiasa kuhamishiwa wengi Wahutu ambao kwa karne aliwahi kuwa watumwa au watumishi wa Watutsi, . Baadhi ya 200,000 Watutsi, walikimbia nchini Rwanda na nusu yao trekked kwa Uganda kupitia kaskazini mwa Rwanda eneo uadui ulichukua na Wahutu ( David Reynolds 2000) badala ya waliokimbia jirani Burundi na Congo ambapo pia kuzungumza Kifaransa kama katika Rwanda. Baadhi ya wachambuzi kuwa sababu ya kuwa wakimbizi hawa ndio wana wa Bahororo ambaye alirejea Rwanda wakati Mpororo ufalme disintegrated . Waliamua kukimbilia Uganda ambapo wangeweza kujiunga na wao Bahororo hisani, na kuwapa jamaa na kuepuka hali ngumu kimbilio.

A TUTSI KING KIGELI 
Wakati maofisa wa Uingereza alisema kuwa Ankole na Kigezi walikuwa overpopulated na wakimbizi wa Kitutsi lazima makazi mahali pengine katika Uganda Kangaho DP mwanachama wa Baraza la wabunge ( LEGCO ) kutoka Ankole walipinga na alisisitiza kuwa kulikuwa na nafasi ya kutosha kwa ajili ya malazi wakimbizi wa Kitutsi na mifugo yao. Hadi kufikia mwishoni mwa 1963 baadhi 35,000 wakimbizi na 15,000 mkuu wa ng'ombe walikuwa kupokea katika Uganda . « Moja ya tatu ya wakimbizi haya yanaonekana kuwa na makazi na ndugu zao katika Uganda na kamwe kuwa malipo kubwa juu ya Uganda Serikali » (BL Jacobs 1965).
Ukame mara kwa mara katika Ankole alimfukuza wengi Watutsi na Bahima na mifugo yao nje ya maeneo na kuhamia katika Buganda na kwingineko. Kwa misingi ya kibinadamu walipewa nafasi ya muda katika Buganda mpaka hali bora katika Ankole na Rwanda na wao atarudi na mifugo yao kwa walikotoka . Wao si wakiongozwa nyuma bado na kuonekana kuwa na makazi ya kudumu.
Bahororo kutoka Rwanda ambao walikimbilia Uganda kama wakimbizi wa Kitutsi baada ya walipoteza nguvu ya kisiasa kwa Wahutu wenye msimamo wa alijiunga na Bahororo katika Ankole waliopoteza nguvu ya kisiasa kwa Bairu . Makundi yote mawili alianza mipango ya pamoja marejesho ya Watutsi au Watutsi / Bahororo utawala katika kanda ya Maziwa Makuu . Ni taarifa kwamba Kagame alikuwa zinazotumiwa na « kisichojulikana hasira » kwamba vibaya utendaji wake kitaaluma katika Ntare School ( Stephen Kinzer 2008).

Wakati bado Ntare Shule , Museveni walianzisha chama kwa ajili ya maendeleo ya Watutsi, sababu. Kufahamu kikamilifu kwamba idadi ya watu walikuwa si ​​kwa upande wao wao wamechagua kwa ajili ya mafunzo ya kijeshi kurejesha utukufu wao waliopotea na nguvu kwa njia ya kijeshi. Museveni alikuwa alijiunga na Fred Rwigyema (RIP) na wengine na baadaye Kagame katika mafunzo ya kijeshi mwanzo katika miaka ya 1960. Mpango wao mara kukamata nguvu katika Uganda kwanza na kuitumia kama msingi wa kumwondoa Bantu inaongozwa serikali katika Burundi , Rwanda na DRC na kujenga Nilotic Watutsi Dola na Bantu Wahutu na Bantu Bairu kurudi hali ya utumwa.

THREE GANG OF TUTSI REBELS TO IMPLEMENT TUTSI
EMPIRE IN EAST AND CENTRAL AFRICA
Kinachojulikana 1980 wizi wa kura uchaguzi katika Uganda alitoa Museveni na mamluki wake Watutsi, kwamba idadi ya asilimia 35 katika Museveni msituni nguvu nafasi ya kupigana vita ya msituni dhidi ya serikali ya UPC chini ya Milton Obote . Baganda na Wakatoliki kukaribishwa yao na mikono wazi kama waokozi (Paulo Gifford 1999). Museveni na wapiganaji wake Watutsi, got nini walitaka . Wao alitekwa nguvu katika Uganda mwaka 1986 baada ya Okellos akalipa njia kwa ajili yao mwaka 1985 mapinduzi dhidi ya UPC na Obote ( Acholi kujisikia atakayemsaliti kwa sababu wao walipaswa kugawana madaraka baada ya kusaini makubaliano Nairobi).

Serikali Bantu katika Mashariki ya Afrika ni kuchukuliwa nje
Kama ilivyopangwa, kuanzia mwaka 1990 Museveni mkono Rwanda Patriotic Army ( RPA) kupigana vita kwamba hatimaye kuangusha serikali ya Kihutu inaongozwa katika Rwanda mwaka 1994 na kurejeshwa Watutsi utawala na mtu mwenye nguvu Paul Kagame kama waziri wa ulinzi na makamu wa rais. Kama Museveni kutumika Baganda na Wakatoliki kukamata na kuimarisha nguvu katika Uganda (hakuna kutoheshimu lengo), Kagame kutumika Wahutu kama rais, waziri mkuu na waziri wa mambo ya ndani ya kuimarisha nguvu na kisha got kuondoa yao na mmoja wao got aliuawa katika Nairobi, Kenya . Pia kama Museveni na Ankole mfalme , Kagame alikataa kurejesha Watutsi ufalme katika Rwanda. Je, hii ni Bahororo dhidi ya Watutsi, / Bahima feud ?

A YOUNG TUTSI WOMAN FROM CANADA
PARTICIPATING IN MILITARY TRAINING TO
INVADE CONGO TO ESTABLISH TUTSI EMPIRE
IN 2012

Wakati huo huo Kagame na Museveni walipanga kutoka Entebbe eneo lao kuondolewa kwa rais wa Kihutu katika Burundi. Hapa ni nini kilichotokea. « Museveni pia alikuwa na mkono katika Oct.23 , 1993 mapinduzi dhidi ya Burundi Rais Melchior Ndadaye , ambaye uchaguzi alipomaliza miaka 31 wa Kitutsi kijeshi ya utawala katika Burundi. Kwa mujibu wa baadhi ya vyanzo, Museveni iliyopangwa mapinduzi katika mkutano wa Entebbe ambayo ni pamoja na PRF ya Paul Kagame . ... ... Mapinduzi katika Burundi ilisababisha mauaji ya Rais Ndadaye »( EIR Novemba 1994 ).
Mwaka 1996/97 Museveni na Kagame zimeundwa na kutekelezwa mpango wa kuipindua Bantu inaongozwa serikali ya Zaire wakiongozwa na Mobutu. Wanatumia kisingizio cha kulinda Banyamulenge dhidi ya uwezekano wa mauaji ya kimbari na Kabila kama cover, Museveni na Kagame na Watutsi askari wao kumalizika Mobutu utawala na imewekwa Kabila katika Kinshasa mwaka 1997 ambaye alitarajiwa kutegemea Watutsi kuendesha nchi , kutengeneza njia kwa takeover mwisho na kutangaza Watutsi Dola.

Museveni atangaza ujumbe wake
Kufikiri kwamba na kutekwa kwa DRC, Watutsi himaya mradi umekuwa kukamilika, » Uganda Rais Yoweri Museveni zimeripotiwa alitoa mbali siri kile kinachotokea katika Afrika ya Kati wakati yeye alisema , Aprili 4, 1997, kwamba ujumbe wa [yake] ni kwa kuona Eritrea , Ethiopia, Sudan, Uganda , Kenya, Tanzania , Rwanda , Burundi na Zaire kuwa mataifa ya shirikisho chini ya taifa moja » ( EIR Julai, 1998 ) - pengine na hatimaye Watutsi Dola.
TWO HUTU HUTU PRESIDENTS HABYARIMANA JUVENAL
OF RWANDA AND CYPRIEN NTARYMAIRA OF
BURUNDI ASSASSINATED BY KAGAME AND MUSEVENI SUPPORTED
BY US IN 1994


Wakati huo huo Kabila alikuwa na matatizo na Watutsi, kwa sababu watu wa Kongo hawakupenda uwepo wao katika nafasi muhimu katika DRC. Hatimaye Kabila kuwafukuza nje ya DRC. Wakati hii ilitokea Kagame na Museveni waliona kusalitiwa na aliamua adhabu yake. Wao vyema shambulio jingine kijeshi dhidi ya DRC mwaka 1998/99 . Hata hivyo, washirika wao wa zamani ikiwa ni pamoja na Angola na Zimbabwe mwaka 1996/97 vita alimpindua Mobutu iliyopita pande na kupigana na Kabila na kushindwa Museveni na Kagame askari.
Mugabe alieleza kuwa aliingia vita dhidi ya upande wa Kabila kwa sababu yeye « aliona hatari wa Kitutsi himaya iliyoko katikati ya Afrika » ( JN WEATHERBY 2003). Nani mwingine aliona njia hiyo ? Clark aliona kwamba sababu Uganda ni utekelezaji katika kanda ya Afrika ya Kati ni kwa sababu « Museveni inataka kujenga Watutsi - Hima himaya katika zaidi kanda ya Maziwa Makuu ya Afrika » ( John F. Clark 2002). Andrew Spannaus pia kuona kitu kimoja wakati yeye alisema kuhusu « mawazo oligarchical ya wale Watutsi ambao wanadhani kwamba wao ni zinazopelekwa kutawala kanda ya [ kanda ya Maziwa Makuu ]. Hii oligarchical tabaka utambulisho kati ya Watutsi kulizidishwa chini ya ukoloni »( EIR Septemba 19, 1997 ).
Wakati chaguo kijeshi alichukua tena kuzalisha himaya baada ya Museveni na Kagame walishindwa mwaka 1998/99 Vita Kuu ya Dunia ya Afrika juu ya DRC, Museveni akageuka na Jumuiya ya Afrika Mashariki na aliongeza Afrika Mashariki kisiasa sehemu ya shirikisho kwenye kuungana kiuchumi sehemu . Museveni kisha ilipendekeza ya kufuatilia kwa haraka kwa shirikisho mbele ya ushirikiano sababu ikiwa ni kwamba kama wengi waandamizi wa kichwa ya Afrika Mashariki hali angekuwa kwanza shirikisho rais na mara moja kuna hopefully kuingiza mfumo na kugeuka shirikisho ndani ya Watutsi himaya.

THE LATE MELES ZENAWI ETHIOPIAN PM 
Kwa watu ambao hawajui tamaa Museveni ya hadithi hapo juu inaweza sauti ajabu - hata figment wa mawazo. Lakini ni kweli . Viongozi na wananchi wa Afrika Mashariki tahadhari. Kabla na muda mfupi baada ya kuwa rais, Museveni aliahidi kila maziwa ya Uganda na asali na bila kukomesha mateso ya muda mrefu, kubadilisha Uganda katika hali ya viwanda na kipato cha kati uchumi na jamii katika kipindi cha miaka kumi na tano. Hivi karibuni, Benki ya Dunia alijibu wakati Museveni taarifa kwamba Uganda bila kuwa nchi za kipato cha kati katika miaka michache. Benki ya Dunia alibainisha kuwa Uganda si kufikia katikati hadhi ya kipato cha ifikapo mwaka 2025. Uganda ni retrogressing na idadi ya watu ni kukua kwa kasi ya uchumi . Lakini Museveni na Kagame na kuungwa mkono magharibi katika siasa za kijiografia kanda na ukoloni mamboleo ambao kupuuza mateso wao kuwa unasababishwa katika kanda.

Meles Zenawi wa zamani wa Waziri Mkuu wa Ethiopia , alikuwa pia VIP ndani ya mpango wa Kitutsi Dola
Meles Zenawi, waziri mkuu wa zamani wa Ethiopia , alikuwa pia VIP ndani ya mpango wa Kitutsi Dola

Museveni amekuwa akiniambia Mashariki Waafrika na Waganda hasa jinsi Shirikisho la Afrika Mashariki kujenga masoko ya bidhaa na huduma na kufanya kila mtu mafanikio kwa kuunda ajira na kuongeza kipato . Lakini, katika hali ambapo idadi kubwa ya watu ni maskini kabisa, idadi kamili zilizorundikwa katika siasa Shirikisho la Afrika Mashariki si kufanya tofauti sana. Yale mambo zaidi ni uwezo wa kununua na shirikisho kisiasa per se si kuboresha yake. Kinachotakiwa uwekezaji katika makampuni ya biashara ya uzalishaji na nguvu kazi kubwa kwamba kuweka fedha ndani ya mifuko ya wafanyakazi ni . Huna haja ya kusubiri kwa ushirikiano wa kiuchumi na shirikisho kisiasa kabla ya kuongeza uwekezaji uzalishaji kwamba kujenga ajira. Uganda inahitaji kupambana na rushwa, matengano na matumizi mabaya ya fedha za umma kwanza na kutoa fedha kwa ajili ya uwekezaji wa uzalishaji, si baada ya kiuchumi na kisiasa shirikisho kama kipaumbele cha juu. Impoverishing Waganda na Wahutu katika Rwanda ni sehemu ya mpango wa mchezo . Maskini, wenye njaa na kupotoshwa watu ni nguvu na kukosa sauti hivyo kufikiri.
Museveni na Kagame haja ya kuwa na aliwakumbusha kwamba mapinduzi halisi katika Ufaransa , Russia na Ethiopia kwa jina tu wachache alikuja kutoka kwa wananchi maskini, wenye njaa na kukosa kazi. Nchi hizi walikuwa na silaha na meno lakini askari walikataa kuwaua watu wao wenyewe. Mafichoni katika AU na Umoja wa Mataifa Usalama na Halmashauri ya Haki za Binadamu si kuokoa serikali zao . Kwa kweli wanajihatarisha wao wenyewe kwa zaidi uchunguzi wa umma . Ni kuamini kwamba Uganda kushoto Baraza la Usalama zaidi waliojeruhiwa zaidi kuliko wakati aliingia Sasa ni zamu ya Rwanda . Kuweka tu macho na masikio yenu wazi .
Wakati Rwanda ilikuwa katika Baraza la Usalama ni walipinga azimio kuanzisha Arusha Mahakama juu ya mauaji ya kimbari kama rasimu ya lakini Baraza la Usalama alikwenda mbele anyway na Rwanda ilikuwa kulazimishwa kupigia kura dhidi yake. Museveni ya ujumbe halisi kama yeye mwenyewe wazi kwa dunia Aprili 4, 1997 ni kuona kwamba nchi katika Pembe ya Afrika na kanda ya Maziwa Makuu kuwa mataifa ya shirikisho chini ya taifa moja - Kitutsi Dola.

No comments:

Post a Comment